KSRThailand.com 2014
กรกฎาคม 31, 2014, 01:37:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:    >>   KSRthailand.Com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki KSR ที่ใหญ่ที่สุด ในประเทศไทย   <<  

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ นั่งคุยกับ พ่อ..เรื่องรถ  (อ่าน 4930 ครั้ง)
New Kid On The Road K6ZONE
Sr. Member

คะแนนความนิยม 235

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 07:35:46 PM »

ก็นั่งกินข้าวไป นั่ง มอง KSR ที่แม่ซื้อให้ ไป พ่อก็ถาม "คันก็เล็ก แพง นั่งได้คนเดียว เครื่องมันเปนยังไง ต่างจาก wave ตรงไหน (คันเก่าผมขับ wave X 125) " 

ไม่รู้จะตอบพ่อยังไง ได้แต่ บอกว่า ชอบ กะ มันเท่ห์ ก็ซื้อมาแล้วว อ่ะ 15

เลยอยากรู้อะครับว่า รถของเราๆ มีอะไรต่างจาก wave มั้งครับ  จะได้เอา ไป บอก พ่อ ถูก อะครับ  Sad

DUDEϟ
Sr. Member

คะแนนความนิยม 260

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 07:41:51 PM »

ผมว่าเรื่องความอึดความทน น่าจะพอได้นะครับ
เคยเห็นรูปไปออกทริปกัน แล้วแบบลุยน้ำเกือบมิดถังน้ำมัน 
offkung147
Sr. Member

คะแนนความนิยม 72

I'm Love N'manoua

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 07:48:32 PM »

ประหยัด
เท่ห์
ไม่เหมือนใคร
ของแต่งแพง
นั่งได้คนเดียว
พักเท้าคนซ้อนไม่มี
ท่อเดิมร้อนโครต
ท่อแต่งมีแต่ดังๆ
เป็นที่ต้องตาของหัวขโมย
เป็นหมูในอวยสำหรับตำรวจ
เป็นตัวดูดเงิน(แต่ละคนแต่งกันซะ)

บลา บลา .... อีกมากมาย(นึกไม่ออก)
 Tongue Tongue Tongue

I LOVE NINJA & KSR ..... KAWASAKI IN MY HEART..~
sodaindy
Sr. Member

คะแนนความนิยม 84

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 07:49:54 PM »

ซุบซิบๆๆยางไม่มียางในคับ เรื่องยางรั่วก้อน้อยลงคับ ถังน้ำมันที่บรรจุได้มากกว่าสามารถขี่ในระยะทางที่ไม่คาดคิดได้ดีกว่าคับ อะไรแต่งแพงกว่าคับ อิอิ Tongue Tongue Tongue
tongbaboo
Over 2000 Post

คะแนนความนิยม 1055

ลำโพงคอมของผม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 07:58:49 PM »

เป็นรถที่ไม่มีอะไรเลยครับพ่อ มีแต่โครงรถเครื่อง ล้อแฮนถังน้ำ เบรค โช็คให้รถวิ่งได้  พ่ออยากให้มันมีอะไรพ่อก็หาซื้ออันที่พ่อชอบมา พ่อชอบที่พักแบบไหน ที่ซ้อนแบบไหน เบาะอะไร ลูกสูบขนาดไหน ชักเท่าไร สูบแม็คนิเซี่ยมไหม เอาวาวอะไร 2วาว หรือ4วาว เอาไททาเนียมไหม เกียเอา4หรือ6 เอาครัชไหม เอาสตาร์ดไฟฟ้าไหม เอาวัดรอบไหม เอาทุ่นลอยไฟฟ้าวัดน้ำมันไหม เอาล้อกี่นิ้ว เอาล้อฟอสไหม หรือเอาล้อซี่ เอาจานคู่ไหม เอาถังดักไอไหม เอาท่ออะไร พ่อซื้อ  เดีวยผมใส่ให้ บอกพ่อไปอย่างงั้น  10 โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย

ด้วยจรรญาบัณจึงมิเปิดเผยหน้าได้มั้ง
ไน๊ ไน๊ ไน๊
nice งุงิ มือใหม่คับ
Sr. Member

คะแนนความนิยม 59

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:06:10 PM »

พ่อพ่อไปเลยว่า ksr ลุยน้ำท่วมได้ wave นั่งมองตาปริบ 555

" อยากจะบอกว่ารักเพียงเธอ อยากจะบอกว่าเพ้อเพียงใด "
chy22
Hero Member

คะแนนความนิยม 153

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:10:39 PM »

ตอบพ่อไปว่า อะไรที่wave ทำได้ คันนี้ทำไม่ได้เลย

อะไรที่waveทำไม่ได้ คันนี้ทำได้หมด 

เอาให้พ่อ งงไปเลย    Cool

Bank NojiMa :By: TUM TechniciannT
One Shot = One live

คะแนนความนิยม 698

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:16:17 PM »

รถไม่ใช่รถตลาดครับมีแต่คนเห็นคุณค้าเท่านั้นครับที่จะได้ขับเจ้าตัวเล็ก  อิอิ

บอกตรงๆว่าราคาแพงจนเกินควร  แต่เพราะชอบก็เลยซื้อ

ขับ WAVE มีกลุ่ม WAVE ไว้รวมตัวกันทำกิจกรรมดีๆมะเอ่ย  เท่าที่จำได้คือไม่มี  แหะๆ

10 10

LOVE Bonus
Coffee⌒☆

คะแนนความนิยม 2105

ความสำเร็จไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:25:32 PM »

wave VS ksr  โอ้ว ... ม่าาายย
wave 125cc. ksr 110cc.
wave ราคา 47500 ksr ราคา 62000
wave และ ksr จอดคู่ โจรมักจะเลือก KSR ก่อน
wave ซ้อน 2 ได้ ksr ต้องซื้อพักเท้าเบาะยาวเพิ่ม ในเล่มบางคันดันเขียน 1 ที่นั่ง
wave มีตระกร้าหน้า ksr มีตระแกรงหลัง (เอาซี๊ เริ่มสูสิแระ)
wave จุน้ำมัน 4 ลิตร ksr 7.3 (เย๊..ชนะข้อนึงแล้ว)
wave กินน้ำมัน 55-60 กิโล/ลิตร ksr 45-50 กิโล/ลิตร (อุตส่าชนะแต่ดังตกม้าตาย)
wave ยางธรรมดามียางใน ksr ยางเรเดียล (เย๊..ชนะ 2 ข้อแล้ว)
wave อะไหล่/ค่าบำรุงรักษา/ของแต่งถูกกว่า ksr มาก
wave มีสตาร์ทมือ ksr ต้องหาเอามาแปลงเอง
wave เครื่องเดิมบิดสุด 115-130 km/h ksr 75 ก็สั่นเป็นเจ้าเข้า
wave ท่อยู่ต่ำ ksr ท่ออยุ่สูง แต่บางคน เอาไปทำท่อออกใต้เครื่องต่ำว่า wave อีก
wave มีหน้าปัดแสดงทุกอย่าง ksr มีหน้าปัดแสดงบางอย่าง
wave ไม่มีก๊อก 2 เพราะแสดงเกจที่หน้าปัดแล้ว ksr มี!!! (เย๊..เหมือนจะชนะ อีกข้อแล้ว)
wave ล้อ 17 ยางหน้าแคบ ksr ล้อ12 ยางหน้ากว้าง แต่ก็ชอบมีคนเอา 17 หน้าแคบมาใส่
wave ลุยโคลน ลุยน้ำลึกไม่ได้ ksr ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากเอาไปลุยครับ ถ้าเป็นนู๋ดีว่าไปอย่าง

..ถ้าเหงาให้ดูที่แป้นพิมพ์ ~i จะอยู่ข้าง u เสมอ
{—[E]-[X]-[C]-[I]-[T]-[E]—}
Newbie
*

คะแนนความนิยม 5

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:17:34 PM »

เวฟไว้ใช้งาน KSR ไว้อวดฐานะ
Monster Racing
Hero Member

คะแนนความนิยม 164

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:21:45 PM »

เป็นมินิไบค์ที่แพงที่สุดในเมืองไทยแต่ผมก็ชอบ โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย

nort_freedom
Member 1000 post

คะแนนความนิยม 170

KSR TRANG

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:45:13 PM »

ไม่เหมือนพ่อผม ลองขี่ของผมปุ๊บ ไปซื้อมาไว้ขี่เองอีกคันเลย

Smiley Smiley Smiley
Big5025749
ไม่ต้องสนใจว่าแมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ

คะแนนความนิยม 832

VARGKERราชสีมาวิทยาลัย#102

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:53:11 PM »

ถามพ่อ

ทำไมพ่อใส่กางเกงในหลายสีหลายยี่ห้อ   ทำไมไม่ซื้อสีเดียวกันยี่ห้อเดียวกัน

ทั้งๆที่มันก็กางเกงในเหมือนกัน

ปล.    ผมเคยโดนน้าถาม    ผมก็ย้อนถามน้าแบบนี้แหละ     (ผมสนิทกับน้ามากครับ)

คนเก่ง .. เขาไม่คุย
คนคุย  .. มักไม่เก่ง
คนโง่   .. มักอวดเบ่ง
คนเก่ง .. เขาเจียมตัว
<<<=Green Monkey Civil Engineering=>>>
Hero Member

คะแนนความนิยม 268

GrEeN MoNkEy

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:01:50 PM »

เป็นรถที่ไม่มีอะไรเลยครับพ่อ มีแต่โครงรถเครื่อง ล้อแฮนถังน้ำ เบรค โช็คให้รถวิ่งได้  พ่ออยากให้มันมีอะไรพ่อก็หาซื้ออันที่พ่อชอบมา พ่อชอบที่พักแบบไหน ที่ซ้อนแบบไหน เบาะอะไร ลูกสูบขนาดไหน ชักเท่าไร สูบแม็คนิเซี่ยมไหม เอาวาวอะไร 2วาว หรือ4วาว เอาไททาเนียมไหม เกียเอา4หรือ6 เอาครัชไหม เอาสตาร์ดไฟฟ้าไหม เอาวัดรอบไหม เอาทุ่นลอยไฟฟ้าวัดน้ำมันไหม เอาล้อกี่นิ้ว เอาล้อฟอสไหม หรือเอาล้อซี่ เอาจานคู่ไหม เอาถังดักไอไหม เอาท่ออะไร พ่อซื้อ  เดีวยผมใส่ให้ บอกพ่อไปอย่างงั้น  10 โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย

อีนนี้เข้าท่าแหะๆ ฮ่าๆๆ

<<<=Green Monkey Civil Engineering=>>>
Hero Member

คะแนนความนิยม 268

GrEeN MoNkEy

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:06:04 PM »

สิ่งที่เวฟมีเคเอสอาร์มันไม่มีครับเเต่มันสามารถเพิ่มในสิ่งที่เราต้องการตามสไตตามเเบบของเรได้ครับ

เวฟเลือกไม่ได้เเค่เคเอสอาร์เลือกได้ฮ่าๆๆ Smiley

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์