KSRThailand.com 2014
กันยายน 24, 2014, 06:43:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 「ここは友でけではなく 我々はお互いに助け合う家族であるWe are family」

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เปลือยตูด New KSR สำหรับขาโหดเท่านั้น....  (อ่าน 33340 ครั้ง)
Halifax
Hero Member

คะแนนความนิยม 207

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:44:04 PM »

เริ่มแรกเลยผมซื้อไฟท้ายแต่ง led มาติด new ksr ทำตามที่ร้านแนะนำคือ เอาสายไฟหรี่ของไฟ led ไปต่อที่สายสีน้ำตาลตรงรีเลย์ ต่อเสร็จปุ๊บเปิดกุญแจ ไฟหน้า และ ไฟท้ายตัวใหม่ สว่างใสอย่างราบรื่น
วันรุ่งขึ้นขี่ไปทำงานอย่างใจเย็น ขณะจอดติดไฟแดง เห็นไฟหน้าปัดมันวูบ เลยลองเปิดไฟเลี้ยว ไม่ติด แตรไม่ดัง ไฟหน้าและไฟท้ายวูบลงอย่างน่าใจหาย ในใจคิดว่าสงสัยฟิวส์คงจะขาด กลับบ้านไปเปลี่ยนฟิวส์ก็ได้
กลับบ้านมาจัดการเปลี่ยนฟิวส์ อาการก็ยังไม่หาย เลยเช็คไฟที่แบตดู สรุปว่าไฟที่แบตอ่อนมาก รถพึ่งออกมาสองสัปดาห์ทะเบียนยังไม่ได้ แบตคงไม่เสื่อมกันง่ายๆ
ผมเลยคิดว่าคงเป็นเพราะการต่อสายไฟหรี่ตรงเข้ารีเลย์ ทำให้ไฟออกตลอดเวลาไม่มีการชาร์จกลับเข้ามา อันนี้ผมก็ยังไม่เคยเห็นใครเป็น ผมเลยตัดใจทิ้งไฟ led กลับมาใช้ไฟท้ายเดิม เบื่อกับการไปยุ่งกับระบบไฟของรถ...........
แต่ไม่ต้องการหางยาวๆ ดูรกหูรกตา ก็เลยจัดการหั่นทิ้งโดยไม่ปราณี 5555++     เชิญชมกันเลยครับ

หางยาวๆของท้ายตัวเก่า ช่วยกันน้ำดีดอย่างดีเยี่ยมที่หลายๆคนไม่ชอบกันนัก ยอมตัดออกขี่แบบเปียกปอนไปทั้งตัว

ตัดมันทิ้งซะ ใช้เลื่อยที่เลื่อยท่อ PVC ครับ

Halifax
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:54:49 PM »

โทษทีครับ รูปแรกลืมย่อ

ตัดเสร็จแล้วก็ใช้กระดาษทรายขัดให้เนียน หรืออาจจะใช้หัวแร้งตัดก็ได้ครับถ้ามือนิ่งพอ จะเนียนกว่า
ใช้สว่านหัวเบอร์ 10 เจาะรูตูดเดิม 2 รู แล้วเอาขายึดป้ายทะเบียนของไฟท้าย led ตัวเก่ามาติดเข้าไป

เจ้าไฟท้ายแต่ง led ตัวปัญหา

Halifax
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:57:50 PM »

Halifax
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:59:36 PM »

เสร็จแล้วหน้าตาก็จะออกมาเป็นแบบนี้ครับ

Halifax
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:07:18 PM »

ขอออกความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ    ผมว่าไฟท้ายและไฟเลี้ยวเดิมๆจากโรงงานนั้น สวย และให้ความสว่างในตอนกลางวันมาก ตอนกลางคืนยิ่งสว่างสุดๆ (ไฟเลี้ยวแต่งผมก็เคยใช้ แต่ถอดออกไปแล้ว)
ไม่ได้ ANTI พวกไฟแต่งนะครับ แต่เรื่องระบบไฟมันละเอียดอ่อน ทำไปทำมาไหม้ทั้งระบบ สตาร์ทไม่ติด งานใหญ่แ่น่ๆ เพื่อความปลอดภัยกับตัวเราด้วยครับ ยิ่งขับขี่ใน กทม. สัญญาณไฟต้องชัดเจน ของเดิมนี่แหละครับดีที่สุด

Tongue

BoSs _" MHD
Full Member

คะแนนความนิยม 69

ติดต่อ 085-6099383 บอสครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 08:24:47 PM »

สุดยอดด มากเลยครับ เฮ้อออ เพิ่งซื้อไฟ LED มาใส ่ต่อไฟไม่เปน วุ่นวายมาก ๆ

ธ.กรุงไทย 420-040304-8 สกลศักย์ จึงพัฒนา 74 ม.3 ต.ดงหลวง อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 49140
Rocky_Rose
Newbie
*

คะแนนความนิยม 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 09:24:19 PM »

Bird_Baipho
PIN BB : 236CC12E
Full Member

คะแนนความนิยม 41

Line:pphuasuwan

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 10:17:09 PM »

555 มีเพื่อนแล้ว
 โอ้ว ... ม่าาายย

ท้ายใหม่ดีดยันหัว 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 10:24:04 PM โดย Bird_Baipho » บันทึกการเข้า

นายปุ้ม ปุ้ย
บ้าๆ บอๆ ไป วันๆ
Full Member

คะแนนความนิยม 65

ก็ เรามันเด็กบ้านบ้านนิหว่าาา...

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 01:58:13 PM »

ขอออกความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ    ผมว่าไฟท้ายและไฟเลี้ยวเดิมๆจากโรงงานนั้น สวย และให้ความสว่างในตอนกลางวันมาก ตอนกลางคืนยิ่งสว่างสุดๆ (ไฟเลี้ยวแต่งผมก็เคยใช้ แต่ถอดออกไปแล้ว)
ไม่ได้ ANTI พวกไฟแต่งนะครับ แต่เรื่องระบบไฟมันละเอียดอ่อน ทำไปทำมาไหม้ทั้งระบบ สตาร์ทไม่ติด งานใหญ่แ่น่ๆ เพื่อความปลอดภัยกับตัวเราด้วยครับ ยิ่งขับขี่ใน กทม. สัญญาณไฟต้องชัดเจน ของเดิมนี่แหละครับดีที่สุด

Tongue

เหงด้วยหนึ่งเสียงครับ + ให้เลยครับ  Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 02:02:31 PM โดย นายปุ้ม ปุ้ย » บันทึกการเข้า

.                              
Rocky_Rose
Newbie
*

คะแนนความนิยม 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:05:16 AM »

B Y :: Q s u n G
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม 20

อย่าคิดว่าตัวเองจะวิเศษอยู่คนเดียวนะจ๊ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 05:22:03 PM »

ม้ายผมทิ้งหมดเลยย  ใครอยากย้ายรังแบตปรึกษาได้นะครับผมย้ายเอง ถ้าอยู่ใกล้กัน เดียวไปช่วยทำได้ครับ  ฟรีๆเลย  ไฟท้ายผมก้ LED  แต่ตัดปัญหาโดยผมต่อขั่วบวกกับแบตรถเลยครับ  และเพิ่มสวิชไฟไปอีกตัว  ขับมายังไม่มีปัญหาเรื่องไฟอ่อนครับ

แต่ผมเจอปัญหาไฟท้ายกะทะเบียนมันหนักจนทำให้ท้ายหักอะครับ  เลยหาเหล็กใหม่มาดามใส่ไว้ครับ(แข็งแรงกว่าเดิม)   และการันตีอีกหนึ่งเสียง  น้ำดีดยันหัว โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 05:26:02 PM โดย B Y :: Q s u n G » บันทึกการเข้า

Bird_Baipho
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:17:20 PM »

ม้ายผมทิ้งหมดเลยย  ใครอยากย้ายรังแบตปรึกษาได้นะครับผมย้ายเอง ถ้าอยู่ใกล้กัน เดียวไปช่วยทำได้ครับ  ฟรีๆเลย  ไฟท้ายผมก้ LED  แต่ตัดปัญหาโดยผมต่อขั่วบวกกับแบตรถเลยครับ  และเพิ่มสวิชไฟไปอีกตัว  ขับมายังไม่มีปัญหาเรื่องไฟอ่อนครับ

แต่ผมเจอปัญหาไฟท้ายกะทะเบียนมันหนักจนทำให้ท้ายหักอะครับ  เลยหาเหล็กใหม่มาดามใส่ไว้ครับ(แข็งแรงกว่าเดิม)   และการันตีอีกหนึ่งเสียง  น้ำดีดยันหัว โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย

ผมเอาเหล็กเดิม ที่ยึดกับบังโคลนเก่า ยึดเอา แข็งอยู่นา ไม่หักง่ายๆ นะครับ

B Y :: Q s u n G
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม 20

อย่าคิดว่าตัวเองจะวิเศษอยู่คนเดียวนะจ๊ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:45:40 PM »

ผมเอาเหล็กเดิม ที่ยึดกับบังโคลนเก่า ยึดเอา แข็งอยู่นา ไม่หักง่ายๆ นะครับ

คือผมรื้อข้างหลังออกหมดเลยนะครับ  กรอบไฟท้ายกก็เอาออกหมด  ตอนแรกใส่เหล็กของเดิมท้ายหักเลยนะครับ  เพราะมันต้องรับน้ำหนักทั้ง  ไฟท้ายและทะเบียนนะครับ   ซุบซิบๆๆ ซุบซิบๆๆ

Bird_Baipho
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 03:47:20 PM »

คือผมรื้อข้างหลังออกหมดเลยนะครับ  กรอบไฟท้ายกก็เอาออกหมด  ตอนแรกใส่เหล็กของเดิมท้ายหักเลยนะครับ  เพราะมันต้องรับน้ำหนักทั้ง  ไฟท้ายและทะเบียนนะครับ   ซุบซิบๆๆ ซุบซิบๆๆ

อ่อครับ อิอิ

<<<=Green Monkey Civil Engineering=>>>
Hero Member

คะแนนความนิยม 268

GrEeN MoNkEy

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:41:33 AM »

555 มีเพื่อนแล้ว
 โอ้ว ... ม่าาายย

ท้ายใหม่ดีดยันหัว 555

ขอเป้นเพื่อนอีกด้วยคนสิ่ครับกำลังจะทำเเบบนี้เหมือนกัน

เเต่สงสัยที่ว่ามันหนักจนทำไห้ท้ายหักเลยหรอครับเป้นทุกคันอาป่าวเเลวมีวิธีเเก้มั้ยครับ

เเล้วไฟส่องป้ายทะเบียนถอดยังไงหรอครับมันต้องถอดสายไฟอะไรตรงไหนมั้ยครับ

ถ้ายังไงรบกวนบอกหน่อยน้า

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์