KSRThailand.com 2014
ตุลาคม 22, 2014, 06:32:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:    >>   KSRthailand.Com สังคมของผู้ใช้ Kawasaki KSR ที่ใหญ่ที่สุด ในประเทศไทย   <<  

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับเกี่ยวกับ ปืน  (อ่าน 1705 ครั้ง)
Boom_Geomonza
Sr. Member

คะแนนความนิยม 10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:24:49 PM »

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไหร่นะครับ ว่าจะซื้อมาพกติดตัว หรือ ติดบ้านสัก กระบอกน่ะครับ

พวก ลูกโม่ .38 สีเงินๆ สวยๆ หรือเเบบไหนก็ได้ปืนสั้น มีทะเบียนครบอ่ะครับ

ราคาถูกๆมันประมานเท่าไร อยากได้จริงๆนะครับ
Wenollz
Full Member

คะแนนความนิยม 8

Pattaya

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:29:56 PM »

แบบสวยๆดีๆถูกๆหายากครับ

ลองดูรุ่นนี้เป็นตัวเลือกครับ smith&wesson .38 ฟูลลัก 3" สวยดีครับเป็นสแตนเลส ราคาน่าจะ70000-80000+- ถูกผิดขออภัยครับไม่ได้อัพเดตราคานานแล้ว

เดินไปปวดขา ขับKsrดีกว่า
Boom_Geomonza
Sr. Member

คะแนนความนิยม 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:35:18 PM »

ลองดูรุ่นนี้เป็นตัวเลือกครับ smith&wesson .38 ฟูลลัก 3" สวยดีครับเป็นสแตนเลส ราคาน่าจะ70000-80000+- ถูกผิดขออภัยครับไม่ได้อัพเดตราคานานแล้ว

ผมว่ามันเเพงเกินไปอ่ะครับ ขอเเบบ 2-3 หมื่นไหวป่ะ ไม่ต้องสวยมากกะได้
Wenollz
Full Member

Pattaya

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:36:27 PM »

2-3หมื่นไม่รู้ว่าเป็นรุ่นไหนไม่ได้อัพเดตข้อมูลเลย แต่ถ้าปืนทะเบียนคงจะหายากอยู่นะครับราคานี้ส่วนใหญ่จะเป็นปืนเถื่อน 10

★ 【 B E S T 】 ★ 
Full Member

คะแนนความนิยม 92

【 L a m p a n g 】

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:49:00 PM »

2-3 หมื่น ปืนมีทะเบียนคงไม่น่ามีหรอกครับ
wsinw
Sr. Member

คะแนนความนิยม 58

ตกใจนะตัวเธอว์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:16:51 PM »

ต้องไปยื่นขอเอกสาร ก่อนนะ ถึงจะค่อยเอาเอกสารไปขอซื้อปืนได้ จ้า

ลองตามไปอ่านนะ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=3.0

ส่วนราคานั้น หายากหน่อย น่าจะได้ .38

ลองหาๆดูตามเวปปืนครับ มีขายกันเยอะ แต่เหมือนขั้นตอนเยอะเหมือนกันนะ

!ปีำ€^:-!U๊uซ์
Member 1000 post

คะแนนความนิยม 150

s๊ๅืก!มี€-*ที่สุดค้าบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:19:54 PM »

สวยจัง  Kiss Kiss Kiss

เอกgvd
Sr. Member

คะแนนความนิยม 39

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:42:54 PM »

มีทะเบียนซื้อยากครับ จุกจิก ใต้โต๊ะ  ถ้าเอาไว้ป้องกันตัว เอาไว้ติดบ้าน ไม่ได้เอาไปกร่างกับใคร
ซื้อเถื่อนดีกว่าคับ 

Wenollz
Full Member

Pattaya

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:15:56 PM »

ลองเพิ่มงบให้เป็น 30-40k ดูครับยังพอมีให้เล่นได้บ้าง จะเป็น LLAMA .32 น่าจะอยู่ในงบ30ต้นๆถึง40ปลายๆครับแล้วแต่สภาพลองดูเป็นตัวเลือก  Tongue

tongbaboo
Over 2000 Post

คะแนนความนิยม 1057

ลำโพงคอมของผม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:40:22 PM »

ปืนลูกโม่แพงกว่าปืนไสล์ตั้งเยอะทั้งที่มันก็ไม่แม่นกว่าแต่อย่างใด ใส่กระสุนได้น้อย แต่มีดีตรงคลาสสิก ถ้าเอามาสะสมอะนะ

สมัยนี้เอาปืนมาโชร์เดียวก็โดนขโมย  หมู่บ้านโดนขโมยจิกเอาลูกซองพร้อมกระ1กล่องไปละเมื่อต้นปีนี้เอง  มีปืนใช่ว่าจะกันโจรหรือโจรกลัวก็หาไม่

กลับเป็น เพิ่มความอยากให้ขึ้นบ้านเป็นเท่าตัว มันขึ้น้านเรายิงมันตำรวจก็หาว่าทำเกินกว่าเหตุ ต้องให้มันยิงเจ้าบ้านก่อนถึงยิงโต้ได้
โหตำรวจไทย ไม่รอให้เจ้าบ้านยกครัวก่อนไหม ถึงจะเรียกว่าไม่ทำเกินกว่าเหตุ   ดาบหลายคมจริงครับปืน ไม่ยิงก็ล่อเป้า ยิงจะผิดจะถุกตำรวจไม่สน
คนยิงผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:43:48 PM โดย tongbaboo » บันทึกการเข้า

ด้วยจรรญาบัณจึงมิเปิดเผยหน้าได้มั้ง
pakkaconnok
Full Member

คะแนนความนิยม 42

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:56:50 AM »

Smiley
เมื่อ 2ปีก่อน

ผมยุบ้านนอก พ่อ แม่ ผมเป็นข้ารัชกาล

มันจะมีโคตรการ จัดหาอาวุท ปืน ให้ พวก ข้ารัชกาล

บอกละไม่เกิน 5 หมื่นเลย

เหมือนแบบ ลด ลงครึ่งๆ อิอิ

ย้อนไป 4-5 ปีก่อน ชอบเล่น  ไปยิง เป้ากะพ่อ  ก่อนมีเสื้อแดง 5  5  ลูกซ้อมลูกละ  10 บาท  เด่วนี้แพง

...ป.ล   แนะนไปแวพาหุรัต เลยไป นิดๆ แถว วังบูรพา ขายปืนให้เพียบ กระสุนเป็นตับๆ  .....อย่าลืมไป ขอหนังสือพกนะครับ

ป.ล อีกอย่าง พ่อ แม่ ถ้า ซ์้อไว้  โอนให้ลูฏได้ด้วย น่ะ เออ มันดี แบบนี้แหละ5  +

TONG^ ^
oatandpopy
Sr. Member

คะแนนความนิยม 40

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 10:45:48 AM »

ให้พวกข้าราชการซื้อให้ได้ไหมผมไม่ทราบ

ปพ.86 M1911 ครูฝึกผมบอกเมียซื้อให้ 60,000 บาท สวยโคตรๆ ไปหาแบบ BB Gun ราคา 7,000 แหนะ

unseen
Newbie
*

คะแนนความนิยม 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:25:20 PM »

ถ้าเป็นสวัสดิการ ก็ 4 - 5 ขึ้นถ้าไม่ใช่ ก็ 7 ชึ้นครับ  มีทะเบียนใช่ว่าจะพกได้นะครับ ต้องมีใบ ป12 อีก ซึ่งยากมากกว่าจะได้ ถ้าไม่มี ป12 เวลาพกโดนจับก็มีความผิดขึ้นศาล นะครับ Tongue
tavin_99
Full Member

คะแนนความนิยม 102

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 03:40:15 PM »

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไหร่นะครับ ว่าจะซื้อมาพกติดตัว หรือ ติดบ้านสัก กระบอกน่ะครับ

พวก ลูกโม่ .38 สีเงินๆ สวยๆ หรือเเบบไหนก็ได้ปืนสั้น มีทะเบียนครบอ่ะครับ

ราคาถูกๆมันประมานเท่าไร อยากได้จริงๆนะครับ
  ผมว่าก่อนอื่นพี่ชายเจ้าของกระทู้ไปขอใบ ป.3(ใบอนุญาติซื้อปืน)ให้ได้ก่อนดีกว่านะครับ
1.พี่ชายอายุเท่าไรถึงคิดจะมีอาวุธในครอบครอง
2.มีเงินเก็บใบบัญชีเท่าไร/ทรัพย์สินทางบ้านมีค่ามากไหม (ข้อนี้เอาไว้ประกอบการขอว่าเอาไว้เฝ้าทรัพย์สิน)
3.เคยมีประวัติเคยโดนจับเป็นคดีความ (เรื่องชกต่อยทะเลาะวิวาทไหม)
4.ฯลฯ. ยกตัวอย่างมีแค่ในระดับหนึ่ง องค์ประกอบอย่างอื่นยังมีอีกเยอะ

อย่าพึ้งไปคิดเลยว่าจะเอาพกติดตัวไปไหน(เพราะใบอนุญาติพกพาอาวุธปืนขอยากยิ่งกว่าใบ ป.3อีกครับสำหรับประชาชน)
แล้วถ้าศึกษาข้อมูลเรื่องกฏหมายการขอซื้ออาวุธปืนเข้าใจเรียบร้อยดีแล้ว ใจของพี่ชายอยากได้ปืนลูกโม่ ขนาด .38 แต่ในราคาที่ถูกๆ
ผมแนะนำของ เทารัส ศึกษาในกุเกิลดูยี่ห้อนี้ถูกสุดแล้ว(ของใหม่) ผมพึ้งพาพี่จ่ารุ่นพี่ผมไปซื้อมาเมื่อ2-3วันที่แล้ว แถวๆเยาวราช
COLT ดีเฟนเดอร์ .45 ตัวฉลองครบรอบ 100ปี 84,000บ.ราคานี้ดครงการสวัสดิ์การ ถ้าไม่ใช่ปืนดครงการ 140,000บ.
หรือรบกวนพี่ชายเจ้าของกระทู้เข้าไปศึกษาหาข้อมูลตาเว็บฯที่เกี่ยวกับปืน แล้วถ้าเป็นไปได้พี่ชายเจ้าของกระทู้ช่วยลบกระทู้จะเป็นการดีมากเลยครับ
เพราะเห็นพี่ชายแต่ล่ะท่านแนะนำให้ไปซื้อปืนเถื่อนใช้อะไรกัน มันจะทำให้พี่ชายท่านอื่นๆที่ใช้รถksrต้องพลอยลำบากไปด้วย เพราะตอนนี้ทางเจ้าหน้า
กำลังกวาดล้างพวกรถซิ้ง-รถแต่งต่างๆ ทำผลงานในช่วงก่อนปีใหม่กันอยู่ ทางเจ้าหน้าเค้าจึงเข้ามาดูมาสส่องตามเว็บฯต่างๆเกี่ยวกับมอไซค์ แล้วถ้าทาง
เจ้าหน้าเค้ามาเห็นกระทู้นี้เข้าเว็บฯมีการคุยถึงเรื่องอาวุธปืนด้วย จะพากันลำบากยิ่งขึ้นไปอีกน่ะครับพี่ชาย อย่างไงก็ลบกวนพี่ชายท่านเกี่ยวกับการโพส์
คอมเม้นความคิดเห็นต่างๆกันด้วยนะครับ สุดแท้แต่จะคิดกันโตๆกันแล้ว ขอเข้ามาบอกกล่าวกันด้วยความหวังดีอยากให้เว็บนี้อยู่ไปนานๆก็ช่วยๆกันหน่อย
สุดท้ายกระทู้จะลบหรือไม่ลบก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับพี่ชาย (บอกกล่าวกันด้วยประสพการณ์)

ขอบคุณครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 03:42:38 PM โดย tavin_99 » บันทึกการเข้า

อย่าดีแต่สร้าง ต้องสร้างให้ดีด้วย
ผมยังด้อยด้วยความรู้และประสพการณ์นักโปรดชี้แนะด้วยครับ
ANG.G
Sr. Member

คะแนนความนิยม 118

สายลุย .

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 06:07:18 PM »

ผมว่าก่อนอื่นพี่ชายเจ้าของกระทู้ไปขอใบ ป.3(ใบอนุญาติซื้อปืน)ให้ได้ก่อนดีกว่านะครับ
1.พี่ชายอายุเท่าไรถึงคิดจะมีอาวุธในครอบครอง
2.มีเงินเก็บใบบัญชีเท่าไร/ทรัพย์สินทางบ้านมีค่ามากไหม (ข้อนี้เอาไว้ประกอบการขอว่าเอาไว้เฝ้าทรัพย์สิน)
3.เคยมีประวัติเคยโดนจับเป็นคดีความ (เรื่องชกต่อยทะเลาะวิวาทไหม)
4.ฯลฯ. ยกตัวอย่างมีแค่ในระดับหนึ่ง องค์ประกอบอย่างอื่นยังมีอีกเยอะ

อย่าพึ้งไปคิดเลยว่าจะเอาพกติดตัวไปไหน(เพราะใบอนุญาติพกพาอาวุธปืนขอยากยิ่งกว่าใบ ป.3อีกครับสำหรับประชาชน)
แล้วถ้าศึกษาข้อมูลเรื่องกฏหมายการขอซื้ออาวุธปืนเข้าใจเรียบร้อยดีแล้ว ใจของพี่ชายอยากได้ปืนลูกโม่ ขนาด .38 แต่ในราคาที่ถูกๆ
ผมแนะนำของ เทารัส ศึกษาในกุเกิลดูยี่ห้อนี้ถูกสุดแล้ว(ของใหม่) ผมพึ้งพาพี่จ่ารุ่นพี่ผมไปซื้อมาเมื่อ2-3วันที่แล้ว แถวๆเยาวราช
COLT ดีเฟนเดอร์ .45 ตัวฉลองครบรอบ 100ปี 84,000บ.ราคานี้ดครงการสวัสดิ์การ ถ้าไม่ใช่ปืนดครงการ 140,000บ.
หรือรบกวนพี่ชายเจ้าของกระทู้เข้าไปศึกษาหาข้อมูลตาเว็บฯที่เกี่ยวกับปืน แล้วถ้าเป็นไปได้พี่ชายเจ้าของกระทู้ช่วยลบกระทู้จะเป็นการดีมากเลยครับ
เพราะเห็นพี่ชายแต่ล่ะท่านแนะนำให้ไปซื้อปืนเถื่อนใช้อะไรกัน มันจะทำให้พี่ชายท่านอื่นๆที่ใช้รถksrต้องพลอยลำบากไปด้วย เพราะตอนนี้ทางเจ้าหน้า
กำลังกวาดล้างพวกรถซิ้ง-รถแต่งต่างๆ ทำผลงานในช่วงก่อนปีใหม่กันอยู่ ทางเจ้าหน้าเค้าจึงเข้ามาดูมาสส่องตามเว็บฯต่างๆเกี่ยวกับมอไซค์ แล้วถ้าทาง
เจ้าหน้าเค้ามาเห็นกระทู้นี้เข้าเว็บฯมีการคุยถึงเรื่องอาวุธปืนด้วย จะพากันลำบากยิ่งขึ้นไปอีกน่ะครับพี่ชาย อย่างไงก็ลบกวนพี่ชายท่านเกี่ยวกับการโพส์
คอมเม้นความคิดเห็นต่างๆกันด้วยนะครับ สุดแท้แต่จะคิดกันโตๆกันแล้ว ขอเข้ามาบอกกล่าวกันด้วยความหวังดีอยากให้เว็บนี้อยู่ไปนานๆก็ช่วยๆกันหน่อย
สุดท้ายกระทู้จะลบหรือไม่ลบก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับพี่ชาย (บอกกล่าวกันด้วยประสพการณ์)

ขอบคุณครับ..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์