KSRThailand.com 2014
เมษายน 17, 2014, 11:23:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:    " ที่นี่ไม่ได้มีแค่เพื่อน เราอยู่กันแบบครอบครัว เราคอยช่วยเหลือ และ ดูแลกัน We are familys "  

หน้าแรก   เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเทคนิคแต่งรถ New Ksr สีส้ม หน่อยคับ  (อ่าน 7530 ครั้ง)
keelovestory
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม 6

« เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:13:23 PM »

ผมเพิ่งไปถ้อย New Kse สีส้มมา อยากจะขอคำแนะนำเทคนิคการแต่งคับ ขอที่สำคัญๆก่อนนะคับ
งบมี 5000-7000 บาท ถ้าแต่งสีส้ม อะไหล่ต้องเป็นสีอะไรคับถึงจะเข้ากับรถ
ออยเอเชี่ย กับ สวิงอาม ตัวไหนสำคัญกว่ากันคับ พอดี มีคิดไว้ 2 ตัว หรือจะเอาทั้ง 2 เลย อิอิ
ถ้าเปลี่ยนท้าย new ksr จะสวยไหมคับ ขอคำแนนำเรื่องนี้ด้วยคับ
ไม่ขอเปลี่ยนท่อนะคับ

เดียวแต่งเสจจะมาลงรูปให้พี่ๆทุกคนดูคับ
ขอบคุณล่วงหน้านะคับที่ให้คำแนะนำ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:23:32 AM โดย keelovestory » บันทึกการเข้า
F _ FM2P
Sr. Member

คะแนนความนิยม 219

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:12:29 PM »

ขอด้วยคนนะครับ   Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 06:58:53 PM โดย F _ FM2P » บันทึกการเข้า

<<<=Green Monkey Civil Engineering=>>>
Hero Member

คะแนนความนิยม 267

GrEeN MoNkEy

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:24:55 PM »

ถ้าถามว่าออยกับอาร์มอันไหนควรก่อน

รถเดิมๆออยไม่จำเป็นครับเเต่อยากใส่หล่อก็ได้ไม่มีปัญหา

อาร์มก็ได้ครับก็แล้วเเต่ท่านอยากทำ

คือมันอยุ่ที่ดุลพินิจของเจ้าของรถอะครับว่าจะทำไรก่อนดี

แต่ที่เห็นหลักๆมี

แฮนด์ ท่อ บังโคลนหน้า อก ตัดท้าย เปลี่ยนอาร์ม เครื่องเดิมๆเเค่นี้ก็สวยเเล้วครับ

เเต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนท่อ

สำหรับผมความคิดผมนะ เน้น ความคิดผมนะ เพราะทั้งหมดนี้เอาไว้ไห้เจ้าของรถไว้เป็นเเนวทางไม่ต้องทำตามก็ได้ครับ

ถ้าอยากเเต่งสวย

ก็แฮนเลยครับ2xxxเเล้วเเต่ชอบยี่ห้อไหนถุกกว่านี้ก็มีเเพงกว่าก็มี

บังโคลนหน้าต่ำ1xxxแล้วเเต่ร้าน

อก1xxxเเล้วเเต่ร้านเเล้วเเต่ชอบ

ตัดหางยาวๆๆทะเบียนยัดซุ้ม

อาร์มเอเชีย4xxx

ไม่เปลี่ยนท่อเเค่นี้ก็สวยเเลวครับ อาจจะเล่นชุดสีเเบบสติ๊กเกอนิดๆหน่อยๆ
ทั้งหมดนี้งบประมาณ10000อาจถุกกว่านั้นเเลวเเต่ยี่ห้อเเลว้เเต่ของที่เลือกเเล้วก็เเล้วเเต่ร้าน เเต่ท้ายสุดก็เเล้วเเต่ เจ้าของรถครับ

ลองเปี่ยนเทียบดูนะครับกัยสิ่งที่บอกทำไห้สยดูดีน่าขี่อีกนิด
กับสิ่งที่ท่ายต้องการคืออาร์มกับออยซื่งออยรถเดิมๆไม่จำเป็นครับอาร์มก็โอเคถ้าเปลี่ยนก็สวยดี

ก็แนะนำเท่านี้ละครับอย่างอื่นจิปาถะครับ ค่อยๆเเต่งค่อยๆทำอย่าไปรีบเด๋วจะเบื่อ ขี่เดิมๆไห้คุ้มก่อนก็ได้ครับ

สู้ๆนะครับถ้าทำเเล้วยังไงเอามาไห้ชมกันด้วยนะ Tongue Tongue

<<<=Green Monkey Civil Engineering=>>>
Hero Member

คะแนนความนิยม 267

GrEeN MoNkEy

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:27:28 PM »

ลืมตอบเรื่องสี

ถ้าสีส้มผมเเนะส้มดำโหดดี เเละถ้าได้ชุดสีคิทาโกะสตรีทสีส้มดำรถจะดูสวยอีกเท่าตัว

เเต่ถ้าส้มทองมันจะสว่างครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับจะเเต่งยังไงชอบอะไรไม่ชอบอะไรคนอื่นได้ได้ขี่ด้วยครับขึ้นอยุ่กับท่านเจ้าของรถเท่านั้นเราชอบคนอื่นไม่ชอบก็อย่าไปแคร์เพราะเราขับเราขี่คนอื่นไม่ได้ขี่ด้วยครับผม Tongue

Taonitsuka
Newbie
*

คะแนนความนิยม 22

เกิดมาเดี๋ยวก็ตาย ทำไรก็รีบทำซะ V_V

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:43:29 PM »

Cheesy

DeaTH_RaBBiT_uRT
Full Member

คะแนนความนิยม 32

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 11:36:32 PM »

สีส้ม   แนะนำครับ   ส้มดำอ่ะแหล่ะ  ดุดัน  โหดร้ายดีครับ(ล้อสีเดิมอ่ะดุแล้วคับ)

หลักๆๆ  ก้อเหมือนที่พี่ข้างแน่ะไว้  "ถ้าเป็นผม"
ยาง ท่อ  แฮน  ก่อนเลยครับ

ส่วนจะยี่ห้อไรนั้น   เก็บข้อมูล สอบถามพี่ๆๆในนี้  ได้เลยครับ  พี่ๆๆในนี้ใจดีทั้งนั้นคับ

"มาหมดตรูด กับ KSR"   กันเห่อะคร๊าบบ            โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย โอ้ว ... ม่าาายย
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:04:44 AM »

ถ้าถามว่าออยกับอาร์มอันไหนควรก่อน

รถเดิมๆออยไม่จำเป็นครับเเต่อยากใส่หล่อก็ได้ไม่มีปัญหา

อาร์มก็ได้ครับก็แล้วเเต่ท่านอยากทำ

คือมันอยุ่ที่ดุลพินิจของเจ้าของรถอะครับว่าจะทำไรก่อนดี

แต่ที่เห็นหลักๆมี

แฮนด์ ท่อ บังโคลนหน้า อก ตัดท้าย เปลี่ยนอาร์ม เครื่องเดิมๆเเค่นี้ก็สวยเเล้วครับ

เเต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนท่อ

สำหรับผมความคิดผมนะ เน้น ความคิดผมนะ เพราะทั้งหมดนี้เอาไว้ไห้เจ้าของรถไว้เป็นเเนวทางไม่ต้องทำตามก็ได้ครับ

ถ้าอยากเเต่งสวย

ก็แฮนเลยครับ2xxxเเล้วเเต่ชอบยี่ห้อไหนถุกกว่านี้ก็มีเเพงกว่าก็มี

บังโคลนหน้าต่ำ1xxxแล้วเเต่ร้าน

อก1xxxเเล้วเเต่ร้านเเล้วเเต่ชอบ

ตัดหางยาวๆๆทะเบียนยัดซุ้ม

อาร์มเอเชีย4xxx

ไม่เปลี่ยนท่อเเค่นี้ก็สวยเเลวครับ อาจจะเล่นชุดสีเเบบสติ๊กเกอนิดๆหน่อยๆ
ทั้งหมดนี้งบประมาณ10000อาจถุกกว่านั้นเเลวเเต่ยี่ห้อเเลว้เเต่ของที่เลือกเเล้วก็เเล้วเเต่ร้าน เเต่ท้ายสุดก็เเล้วเเต่ เจ้าของรถครับ

ลองเปี่ยนเทียบดูนะครับกัยสิ่งที่บอกทำไห้สยดูดีน่าขี่อีกนิด
กับสิ่งที่ท่ายต้องการคืออาร์มกับออยซื่งออยรถเดิมๆไม่จำเป็นครับอาร์มก็โอเคถ้าเปลี่ยนก็สวยดี

ก็แนะนำเท่านี้ละครับอย่างอื่นจิปาถะครับ ค่อยๆเเต่งค่อยๆทำอย่าไปรีบเด๋วจะเบื่อ ขี่เดิมๆไห้คุ้มก่อนก็ได้ครับ

สู้ๆนะครับถ้าทำเเล้วยังไงเอามาไห้ชมกันด้วยนะ Tongue Tongue
ขอบคุณมาดๆนะคับ จะเก็บไว้เป็นแนวทางในการแต่งนะคับ
theVerse
Sr. Member

คะแนนความนิยม 122

Manicmania

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:55:16 AM »

ถ้ามีงบ 5000-7000 บาท

1. เปลี่ยนแฮนด์ก่อนเลยครับ 2,xxx บาท

2. จัดสวิงอาร์ม Asia 4,xxx บาท

แค่นี้ก็หล่อแล้วครับ สำหรับงบแค่นี้ 

nongTAAN.
Sr. Member

คะแนนความนิยม 226

เด็กก็ทำได้ !

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:12:45 PM »

ถ้าเป็นผมนะตอนแรกๆ ผมจะเอา แฮนด์ทรงต่ำ โช๊คหลัง ให้ตูดมันโด่งๆ ยังไงก็เถอะ เปลี่ยนแค่นี้ก็สวยแล้วครับ
แต่ผมขอแนะนำว่าสีส้มเอาเป็นโทนส้มดำดีกว่า เพราะรถผมก็สีส้ม  10 10 10

Beseter!!
Sr. Member

คะแนนความนิยม 200

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:28:39 PM »

ท้ายนิวไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ออยกับ อาร์มม ผมว่า อาร์มจะดีกว่านะครับ

แล้วผม ขอ ส้ม - ดำ อีกเสียงครับผม 

!nDy Cornae
Newbie
*

คะแนนความนิยม 51

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:07:31 PM »

ส้มดำคับถ้าชอบดุๆ. ชอบสวยก้ส้มทองคับของชุบนิดหน่อยก้โอเคละคับ

ของแต่งก้แฮนซักอัน

โช๊คสูงต่ำแล้วแต่ชอบ

สวิงอามจะเปล่ียหรือไม่ก้แล้วแต่ชอบ

ออยไว้ที่หลังคับ

Moldzii
Jr. Member
**

คะแนนความนิยม 37

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:40:28 AM »

หาแนวการแต่งรถก่อนเลย ครับ   
【* ห นึ่ ง บึ ง ก า ฬ *】
Full Member

คะแนนความนิยม 71

หนึ่ง บึงกาฬ ครับผม

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:46:42 AM »

แฮนด์ ด่วนที่สุด  ถ้าไม่คิดไรมาก ถอดกระจกก็หล่อได้ครับ  หรือยังไง ก็เก็บตังค์อิกนิดนึง รอจัดของมือสองได้เลยครับ  5-7 พัน ได้แน่ๆ อาร์ม แฮนด์  ออยล์ พร้อมกันเลย เผลอๆ ได้ ยกปีก+จุกลมดีๆด้วย

Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 03:40:04 PM »

ของแต่งที่ผมคิดไว้นะคับ
1. สวิงอามเอเชี่ย
2. กระจก BSC
3. พักเท้าหลัง
4.แฮน
5.บูทยกปีก
6.ฝาปิดน้ำมัน+สายระบาย
7.บังโคนหน้า

พี่ๆว่าแต่งตามข้างบนหล่อยังคับ หรือต้องหาอะไรใส่เพิ่มอีก
ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
>O]hMii[Z]<`@KKT<!!>
กะ ปุ้ก ลุ้ก ป้อก แป้ก ~~!
Sr. Member

คะแนนความนิยม 54

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:33:38 PM »

ยางน่าจะดีกว่านะครับ  10

เพื่อความปลอดภัยด้วย

เพราะยางเดิมลื่นมว๊าก

ส่วนสีผมแนะนำ ก็คงเป็น ส้มดำแหละครับ

ดีที่สุด เหมือน KTM DUKE 250 ไง  Smiley

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์