ถามเรื่องการทำสี ไฟเบอร์ครับ

<< < (2/2)

AmmChonBuri:
 :555:

santipong:
อ้างจาก: 0MELETZ ที่ ธันวาคม 30, 2011, 11:10:19 AM

ทำสีกากเพชรออกมา ระวังเป็นเหมือนรถพ๋มนะคั๊บ ออกมามันเป็นกากเพชรทั้งคันเลย เซ็งจริงจริง ว่าแต่ พี่สั่งกากเพชรสีไรไปหรอคั๊บ ?

ดำประกายครับ ประกายเพชรไม่ค่อยชัดครับ กลัวมันเด่นไม่เท่ากัน

>@- โคราชา -@<:
อ้างจาก: santipong ที่ ธันวาคม 29, 2011, 10:58:01 PM

อยากทำสีไฟเบอร์ใหม่ส่งร้านไป ผมเลือกสีรถยนต์

ราคา
ปีกคู่ 600
หน้ากาก 300

สีรถยนต์ของมิสซูครับ เค้าบอกว่ามีกราฟิก กากเพชร ด้วย ไม่ทราบว่าราคาแพงไปไหมครับ

ถือว่าไม่แพงครับ (ผมเป็นช่างสี) สีเมทาลิคหรือเปล่าครับ จะมีมุขเล็กๆเป็นประกาย เวลาโดนแดด จะประกาย ถ้ากากเพรช ไม่แนะนำครับ นานๆไปจะกระเทะออก
ค่าสี1ลิตร  350 บาท  ลองพื้น+แลคเกอร์ 200-300 แล้ว  ถูกครับ  แต่ถ้าอยากให้ทน ใช้ลองพื้นเกาะพลาสติกดูครับ 10 ปียังไม่ลอกเลย...

santipong:
อ้างจาก: >@- โคราชา -@< ที่ มกราคม 02, 2012, 02:53:05 PM

ถือว่าไม่แพงครับ (ผมเป็นช่างสี) สีเมทาลิคหรือเปล่าครับ จะมีมุขเล็กๆเป็นประกาย เวลาโดนแดด จะประกาย ถ้ากากเพรช ไม่แนะนำครับ นานๆไปจะกระเทะออก
ค่าสี1ลิตร  350 บาท  ลองพื้น+แลคเกอร์ 200-300 แล้ว  ถูกครับ  แต่ถ้าอยากให้ทน ใช้ลองพื้นเกาะพลาสติกดูครับ 10 ปียังไม่ลอกเลย...

เค้าเอาตารางสีมาให้ดูครับ ผมบอกสีดำ เค้าก็ชี้ให้ดูว่า ตอนนี้เค้ากำลังทำสีตัวนี้อยู่ ผมก็รีบก็เลยตามๆไป ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว